Soi Kèo dự đoán
🏆
Ireland Premier Division
Cork City
-
Chờ kết quả
Galway United FC
DỰ ĐOÁN 1X2
Kèo Cả trận
1
X
2
Kèo Cơ Hội Kép
1X
X2
12
Kèo Under và Over 2 1/2
Over
Under
Kèo Under và Over 3 1/2
Over
Under
Kèo BTTS
Có
Không
SỨC CHỨA KHÁN GIẢ
Đối đầu: Cork City vs Galway United FC
* Màu dọc đặc trưng chủ nhàChưa có dữ liệu đối đầu chờ cập nhật quay lại sau.
Thống Kê Đối Đầu: Cork City vs Galway United FC
Số Trận:
Tổng bàn thắng:
Trên 0.5 bàn
trận
Trên 1.5 bàn
trận
Trên 2.5 bàn
trận
Trên 3.5 bàn
trận
Hai đội ghi bàn
trận
Cork City
VS
Galway United FC
22
Tổng bàn thắng
4
7
Trận thắng
0
6
Sạch lưới
2
2.2
Ghi bàn trung bình
0.4
6
Thắng Hiệp 1
0
0.6
Bàn thua trung bình
1.2
3
Số trận Hòa
4
0
Số trận Thua
6
3
H1 Hòa
8
1
H1 Thua
2
26.2%
Nhà cái dự báo Hòa
29.1%
18.7%
Nhà cái dự báo Thua
51.6%
Cork City
Thắng: 58.4%
Thắng: 58.4%
Galway United FC
Thắng: 24.1%
Thắng: 24.1%
💡 Soi Kèo nhận định nhanh:
Đội nhà Cork City có xu hướng tấn công cực mạnh và thường xuyên dẫn trước ngay từ hiệp 1.
Phân tích bởi AI:
Chào mừng quý vị và các bạn đến với chuyên mục soi kèo bóng đá chuyên sâu! Hôm nay chúng ta sẽ cùng phân tích một cặp đấu đầy chênh lệch tại giải hạng Nhất Ireland giữa Cork City và Galway United FC. Dựa trên dữ liệu thống kê chi tiết, hãy cùng tôi mổ xẻ trận đấu này.
---
1. NHẬN ĐỊNH CHUNG
Đây là cuộc đối đầu giữa hai thái cực hoàn toàn trái ngược của giải đấu. Cork City đang thể hiện phong độ hủy diệt, đứng vững vàng ở ngôi đầu bảng với thành tích bất bại ấn tượng. Trong khi đó, Galway United FC đang chật vật ở nhóm cuối bảng, tìm kiếm chiến thắng đầu tiên của mùa giải. Với lợi thế sân nhà và sức mạnh vượt trội về mọi mặt, Cork City được đánh giá là ứng cử viên sáng giá cho một chiến thắng đậm. Đây hứa hẹn sẽ là một trận đấu mà Cork City sẽ kiểm soát hoàn toàn thế trận và dồn ép đối thủ.
---
2. PHÂN TÍCH CHUYÊN SÂU
2.1. Phong độ Cork City (Chủ nhà)
Cork City đang có một khởi đầu như mơ. Với 7 chiến thắng và 3 trận hòa sau 10 vòng đấu, họ là đội bóng duy nhất còn giữ được thành tích bất bại.
* Hàng công: Ghi tới 22 bàn (trung bình 2.2 bàn/trận) cho thấy sức mạnh tấn công đáng nể. Khả năng ghi bàn đều đặn từ nhiều vị trí là điểm mạnh của họ.
* Hàng thủ: Chỉ để thủng lưới 6 bàn (trung bình 0.6 bàn/trận) và giữ sạch lưới 6 trận là minh chứng cho sự chắc chắn tuyệt vời. Đây là một trong những hàng thủ tốt nhất giải đấu.
* Hiệp 1: Có tới 6/10 trận dẫn trước trong hiệp 1 và chỉ 1 lần bị dẫn, cho thấy Cork City thường nhập cuộc rất mạnh mẽ và sớm giành lợi thế.
* Tỷ lệ thắng theo nhà cái: 58.4% cho thấy nhà cái đánh giá rất cao khả năng giành 3 điểm của Cork City.
2.2. Phong độ Galway United FC (Khách)
Galway United FC đang trải qua giai đoạn khó khăn nhất. Sau 10 trận, họ chưa biết mùi chiến thắng với 4 trận hòa và 6 thất bại.
* Hàng công: Ghi vỏn vẹn 4 bàn thắng (trung bình 0.4 bàn/trận) là con số đáng báo động, cho thấy họ gặp vấn đề nghiêm trọng trong khâu ghi bàn.
* Hàng thủ: Để thủng lưới 12 bàn (trung bình 1.2 bàn/trận) là chấp nhận được đối với một đội cuối bảng, nhưng vẫn rất đáng lo ngại khi đối đầu với hàng công mạnh như Cork City. Họ chỉ giữ sạch lưới được 2 trận.
* Hiệp 1: Chưa bao giờ dẫn trước trong hiệp 1 (0 thắng), nhưng lại có tới 8/10 trận hòa ở hiệp 1. Điều này cho thấy Galway thường chơi phòng ngự chắc chắn trong 45 phút đầu tiên nhưng dễ bị vỡ trận trong hiệp 2.
* Tỷ lệ thua theo nhà cái: 51.6% cho thấy nhà cái không mấy tin tưởng vào khả năng có điểm của Galway.
2.3. Điểm mạnh/Điểm yếu đối đầu
* Cork City hoàn toàn vượt trội về mọi chỉ số: tấn công, phòng ngự, phong độ, và tinh thần.
* Galway United có xu hướng phòng ngự co cụm trong hiệp 1 nhưng khó có thể duy trì sức ép này trước một Cork City đang bay cao. Sức tấn công yếu kém của Galway sẽ khó lòng xuyên thủng được hàng phòng ngự chắc chắn của đội chủ nhà.
---
3. KÈO HIỆP 1
Với sức mạnh vượt trội và thói quen nhập cuộc mạnh mẽ, Cork City sẽ dồn ép Galway ngay từ đầu. Mặc dù Galway United có tới 8 trận hòa hiệp 1, nhưng đó thường là trước các đối thủ ngang cơ hoặc yếu hơn. Trước một Cork City đang có phong độ cao và tấn công hiệu quả (6/10 trận thắng hiệp 1), khả năng Cork City dẫn trước ngay trong 45 phút đầu là rất lớn.
* Dự đoán Hiệp 1: Cork City dẫn trước
* Kèo Tài/Xỉu Hiệp 1: Với việc Cork City ghi trung bình 2.2 bàn/trận và có xu hướng ghi bàn sớm, khả năng có 1 bàn thắng trở lên trong hiệp 1 là cao.
* Chọn: Tài 1.25 (Nếu có kèo) hoặc Tài 1
---
4. KÈO CẢ TRẬN
Không có gì phải nghi ngờ về kết quả cuối cùng của trận đấu này. Cork City sẽ là người giành chiến thắng. Vấn đề chỉ là họ sẽ thắng với cách biệt bao nhiêu bàn. Với hàng công mạnh mẽ và hàng thủ kiên cố, Cork City hoàn toàn có thể tạo ra một chiến thắng cách biệt lớn để củng cố ngôi đầu. Galway United gần như không có cửa để tạo bất ngờ.
* Dự đoán Cả trận: Cork City thắng kèo chấp sâu.
* Kèo Châu Á: Nếu kèo chấp của Cork City là -1.5 hoặc -1.75, khả năng thắng kèo vẫn rất cao cho đội chủ nhà.
---
5. KÈO TÀI/XỈU CẢ TRẬN
Cork City ghi trung bình 2.2 bàn/trận và Galway thủng lưới trung bình 1.2 bàn/trận. Mặt khác, Galway chỉ ghi 0.4 bàn/trận và Cork City chỉ thủng lưới 0.6 bàn/trận.
Tổng số bàn thắng dự kiến sẽ nằm trong khoảng 2-4 bàn. Cork City nhiều khả năng sẽ ghi 2-3 bàn, trong khi Galway rất khó có thể xuyên thủng lưới đội chủ nhà.
* Dự đoán Kèo Tài/Xỉu Cả trận:
* Với một trận đấu mà đội cửa trên có khả năng ghi nhiều bàn và đội cửa dưới rất khó ghi bàn, Tài 2.5 hoặc Tài 2.75 là lựa chọn hợp lý.
* Chọn: Tài 2.5/3 (Nếu kèo là 2.5, chọn Tài. Nếu kèo là 3, cân nhắc Tài nhẹ hoặc Xỉu. Nếu là 2.75, vẫn ưu tiên Tài).
---
6. DỰ ĐOÁN TỶ SỐ CUỐI CÙNG
Dựa trên phân tích về sức mạnh tấn công của Cork City và sự yếu kém của Galway United cả trong tấn công lẫn phòng ngự, kịch bản khả thi nhất là một chiến thắng cách biệt cho đội chủ nhà và giữ sạch lưới.
* Dự đoán Tỷ số: Cork City 3 - 0 Galway United FC
---
1. NHẬN ĐỊNH CHUNG
Đây là cuộc đối đầu giữa hai thái cực hoàn toàn trái ngược của giải đấu. Cork City đang thể hiện phong độ hủy diệt, đứng vững vàng ở ngôi đầu bảng với thành tích bất bại ấn tượng. Trong khi đó, Galway United FC đang chật vật ở nhóm cuối bảng, tìm kiếm chiến thắng đầu tiên của mùa giải. Với lợi thế sân nhà và sức mạnh vượt trội về mọi mặt, Cork City được đánh giá là ứng cử viên sáng giá cho một chiến thắng đậm. Đây hứa hẹn sẽ là một trận đấu mà Cork City sẽ kiểm soát hoàn toàn thế trận và dồn ép đối thủ.
---
2. PHÂN TÍCH CHUYÊN SÂU
2.1. Phong độ Cork City (Chủ nhà)
Cork City đang có một khởi đầu như mơ. Với 7 chiến thắng và 3 trận hòa sau 10 vòng đấu, họ là đội bóng duy nhất còn giữ được thành tích bất bại.
* Hàng công: Ghi tới 22 bàn (trung bình 2.2 bàn/trận) cho thấy sức mạnh tấn công đáng nể. Khả năng ghi bàn đều đặn từ nhiều vị trí là điểm mạnh của họ.
* Hàng thủ: Chỉ để thủng lưới 6 bàn (trung bình 0.6 bàn/trận) và giữ sạch lưới 6 trận là minh chứng cho sự chắc chắn tuyệt vời. Đây là một trong những hàng thủ tốt nhất giải đấu.
* Hiệp 1: Có tới 6/10 trận dẫn trước trong hiệp 1 và chỉ 1 lần bị dẫn, cho thấy Cork City thường nhập cuộc rất mạnh mẽ và sớm giành lợi thế.
* Tỷ lệ thắng theo nhà cái: 58.4% cho thấy nhà cái đánh giá rất cao khả năng giành 3 điểm của Cork City.
2.2. Phong độ Galway United FC (Khách)
Galway United FC đang trải qua giai đoạn khó khăn nhất. Sau 10 trận, họ chưa biết mùi chiến thắng với 4 trận hòa và 6 thất bại.
* Hàng công: Ghi vỏn vẹn 4 bàn thắng (trung bình 0.4 bàn/trận) là con số đáng báo động, cho thấy họ gặp vấn đề nghiêm trọng trong khâu ghi bàn.
* Hàng thủ: Để thủng lưới 12 bàn (trung bình 1.2 bàn/trận) là chấp nhận được đối với một đội cuối bảng, nhưng vẫn rất đáng lo ngại khi đối đầu với hàng công mạnh như Cork City. Họ chỉ giữ sạch lưới được 2 trận.
* Hiệp 1: Chưa bao giờ dẫn trước trong hiệp 1 (0 thắng), nhưng lại có tới 8/10 trận hòa ở hiệp 1. Điều này cho thấy Galway thường chơi phòng ngự chắc chắn trong 45 phút đầu tiên nhưng dễ bị vỡ trận trong hiệp 2.
* Tỷ lệ thua theo nhà cái: 51.6% cho thấy nhà cái không mấy tin tưởng vào khả năng có điểm của Galway.
2.3. Điểm mạnh/Điểm yếu đối đầu
* Cork City hoàn toàn vượt trội về mọi chỉ số: tấn công, phòng ngự, phong độ, và tinh thần.
* Galway United có xu hướng phòng ngự co cụm trong hiệp 1 nhưng khó có thể duy trì sức ép này trước một Cork City đang bay cao. Sức tấn công yếu kém của Galway sẽ khó lòng xuyên thủng được hàng phòng ngự chắc chắn của đội chủ nhà.
---
3. KÈO HIỆP 1
Với sức mạnh vượt trội và thói quen nhập cuộc mạnh mẽ, Cork City sẽ dồn ép Galway ngay từ đầu. Mặc dù Galway United có tới 8 trận hòa hiệp 1, nhưng đó thường là trước các đối thủ ngang cơ hoặc yếu hơn. Trước một Cork City đang có phong độ cao và tấn công hiệu quả (6/10 trận thắng hiệp 1), khả năng Cork City dẫn trước ngay trong 45 phút đầu là rất lớn.
* Dự đoán Hiệp 1: Cork City dẫn trước
* Kèo Tài/Xỉu Hiệp 1: Với việc Cork City ghi trung bình 2.2 bàn/trận và có xu hướng ghi bàn sớm, khả năng có 1 bàn thắng trở lên trong hiệp 1 là cao.
* Chọn: Tài 1.25 (Nếu có kèo) hoặc Tài 1
---
4. KÈO CẢ TRẬN
Không có gì phải nghi ngờ về kết quả cuối cùng của trận đấu này. Cork City sẽ là người giành chiến thắng. Vấn đề chỉ là họ sẽ thắng với cách biệt bao nhiêu bàn. Với hàng công mạnh mẽ và hàng thủ kiên cố, Cork City hoàn toàn có thể tạo ra một chiến thắng cách biệt lớn để củng cố ngôi đầu. Galway United gần như không có cửa để tạo bất ngờ.
* Dự đoán Cả trận: Cork City thắng kèo chấp sâu.
* Kèo Châu Á: Nếu kèo chấp của Cork City là -1.5 hoặc -1.75, khả năng thắng kèo vẫn rất cao cho đội chủ nhà.
---
5. KÈO TÀI/XỈU CẢ TRẬN
Cork City ghi trung bình 2.2 bàn/trận và Galway thủng lưới trung bình 1.2 bàn/trận. Mặt khác, Galway chỉ ghi 0.4 bàn/trận và Cork City chỉ thủng lưới 0.6 bàn/trận.
Tổng số bàn thắng dự kiến sẽ nằm trong khoảng 2-4 bàn. Cork City nhiều khả năng sẽ ghi 2-3 bàn, trong khi Galway rất khó có thể xuyên thủng lưới đội chủ nhà.
* Dự đoán Kèo Tài/Xỉu Cả trận:
* Với một trận đấu mà đội cửa trên có khả năng ghi nhiều bàn và đội cửa dưới rất khó ghi bàn, Tài 2.5 hoặc Tài 2.75 là lựa chọn hợp lý.
* Chọn: Tài 2.5/3 (Nếu kèo là 2.5, chọn Tài. Nếu kèo là 3, cân nhắc Tài nhẹ hoặc Xỉu. Nếu là 2.75, vẫn ưu tiên Tài).
---
6. DỰ ĐOÁN TỶ SỐ CUỐI CÙNG
Dựa trên phân tích về sức mạnh tấn công của Cork City và sự yếu kém của Galway United cả trong tấn công lẫn phòng ngự, kịch bản khả thi nhất là một chiến thắng cách biệt cho đội chủ nhà và giữ sạch lưới.
* Dự đoán Tỷ số: Cork City 3 - 0 Galway United FC




